DIỄN ĐÀN 3GK35
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN 3GK35

NƠI HỘI NGỘ CỦA LỚP G CẨM BÌNH K05-08

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Bài gửiNgười gửiThời gian
Tuyết Yêu Thương!!! chao cac ban cua tui oi MasterFri Jul 27, 2012 1:30 pm
MÔT PHÚT CHO CUỘC SỐNG chao cac ban cua tui oi MasterSun May 06, 2012 7:18 pm
xem ảnh nào chao cac ban cua tui oi MasterThu Apr 19, 2012 7:11 pm
thơ cho tinh yêu chao cac ban cua tui oi MasterMon Apr 16, 2012 2:13 am
tui van không hieu chao cac ban cua tui oi MasterWed Mar 28, 2012 4:32 pm
cùng đón giang sinh nak chao cac ban cua tui oi MasterThu Mar 08, 2012 4:42 pm
CHÀNG TRAI ĐẦU TIÊN CỦA 3G RƯỚC NÀNG VỀ DINH chao cac ban cua tui oi MasterThu Mar 08, 2012 4:38 pm
KỶ NIỆM MÙA THI chao cac ban cua tui oi MasterMon Mar 05, 2012 10:35 pm
TÌNH YÊU LÀ GÌ? chao cac ban cua tui oi MasterTue Feb 28, 2012 7:39 pm
happy new year!!! chao cac ban cua tui oi MasterMon Feb 13, 2012 9:22 pm
tin nóng!!! chao cac ban cua tui oi MasterSat Dec 24, 2011 2:16 pm
chào mừng ngày nhà giáo 20/11 chao cac ban cua tui oi MasterTue Nov 22, 2011 3:05 pm

chao cac ban cua tui oi

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
myself

myself

chao cac ban cua tui oi Empty
Bài gửiTiêu đề: chao cac ban cua tui oi   chao cac ban cua tui oi EmptyWed May 04, 2011 7:23 pm

Hai người bạn đi trên con đường vắng vẻ,đến một đoạn họ có môt cuộc tranh luận khá gay gắt và một người đã không kiềm chế được giơ tay tát vào mặt bạn mình,người kia đau nhưng không nói một lời,anh viết lên cát : "Hôm nay người bạn thân nhất của tôi đã tát tôi "
Họ tiếp tục đi,đến một con sông họ dừng lại và tắm ở đây,anh bạn kia chẳng may bị vọp bẻ và sắp chết đuối,may mà được người bạn cứu,khi hết hoảng sợ,anh viết lên đá:"Hôm nay người bạn thân nhất đã cứu sống tôi".
Anh bạn kia ngạc nhiên hỏi:"Tại sao khi tôi đánh anh,anh viêt lên cát,còn bâ giờ anh lại viết lên đá?"
Mỉm cười,anh đáp lại:"Khi một người bạn làm chúng ta đau,chúng ta hãy viết điều đó lên cát,gío sẽ thổi chúng đi cùng sự tha thư...Và khi có điều gì to lớn xảy ra,chúng ta nên khắc sâu nó lên đá như khắc sâu vào ký ức của trái tim,nơi không có ngọn gió nào có thể xóa nhòa được...."
Hãy học cách viết trên đá và cát
và hãy học cách tha thứ cho những lỗi lầm của mọi người bạn nhé.

--------------------------------------------------------------------------------
Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
nguyendieuthuan

nguyendieuthuan

chao cac ban cua tui oi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: chao cac ban cua tui oi   chao cac ban cua tui oi EmptyWed May 11, 2011 2:37 pm

câu chuyện thật sự có ý nghĩa với những ai biết quý trọng và thứ tha trong tình bạn,mong rắng tác giả của bài viết này hãy luôn làm như vậy trong cuộc sống

chao cac ban cua tui oi
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» chào các bạn
» chào ban lê
» chao cac ban
» chao cac ban
» chào các bạn của tôi